121
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Xylanh và Sơ Mi Xylanh khác nhau như thế nào?
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeMon Jan 20, 2014 9:31 pm by inte121

» Sailormans hymn
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeThu Feb 24, 2011 11:01 am by rockerdien

» Skid Row, tặng thằng bạn sắp lấy vợ
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeThu Feb 24, 2011 10:47 am by rockerdien

» Big girls don't cry
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeThu Feb 24, 2011 10:35 am by rockerdien

» it is urgent please!
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeSun Feb 20, 2011 7:03 am by HànhKhất

» minh co mot thac mac xin hoi anh em?
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeSun Jan 23, 2011 5:44 am by HànhKhất

» Giáo trình thủy lực và khí nén
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeSat Jan 22, 2011 3:29 am by blackman

» CÁCH NHẬN BIẾT ĐỘNG CƠ XĂNG HAY ĐỘNG CƠ DẦU
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeWed Jan 19, 2011 5:45 am by HànhKhất

» cần mua nồi hơi
minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeWed Jan 19, 2011 5:40 am by HànhKhất

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

minh co mot thac mac xin hoi anh em?

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
blackman
Pumpman
Pumpman
blackman

Pisces
Pig

minh co mot thac mac xin hoi anh em? Empty
Bài gửiTiêu đề: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeTue Apr 07, 2009 8:40 am

Hien tai minh co mot su co nho nho ve may moc, xin anh em giup gium!
hom truoc minh co gap su co nhung khong biet giai quyet nhu the nao.
1> dang chay 4 may den tu dung shut donw khong kiem soat dc!
2> khi kiem tra he thong va cac chi so bao ve thi khong sai va khong co loi nao ca!!!!!
3> cuoi cung khong the ket luan dc bi cai gi?
anh em nao co bi su co nhu vay roi cho minh biet ti thong tin dc khong?
cam on nhieu?
BAY GIO MOI THAY MINH NGU VI TRUOC DAY KHONG HOC! Smile Smile Smile Smile
http://deepwater.com/fw/main/Home-1.html
THIEN MINH 121
Qualified member of Engine Dept.
Qualified member of Engine Dept.

Taurus
Pig

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeTue Apr 07, 2009 12:06 pm

Trời có vậy thôi à!
Bảo cty mua máy mới đi, để mấy cty thương mại và sales như minh có việc làm đi chứ!Khủng hoảng ktế khó buôn bán quá mấy bác ơi!
Nói vậy thôi, bạn mô tả hiện tương máy của ban như vậy là chưa đủ để kết luận nó là bệnh gí đâu.
Nhưng mình đoán có 2 nguyên nhân chính thôi: do điều tốc và hệ thống nhiên liệu thôi.
HànhKhất
Motorman
Motorman
HànhKhất

Aquarius
Pig

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeTue Apr 07, 2009 4:10 pm

blackman đã viết:
Hien tai minh co mot su co nho nho ve may moc, xin anh em giup gium!
hom truoc minh co gap su co nhung khong biet giai quyet nhu the nao.
1> dang chay 4 may den tu dung shut donw khong kiem soat dc!
2> khi kiem tra he thong va cac chi so bao ve thi khong sai va khong co loi nao ca!!!!!
3> cuoi cung khong the ket luan dc bi cai gi?
anh em nao co bi su co nhu vay roi cho minh biet ti thong tin dc khong?
cam on nhieu?
BAY GIO MOI THAY MINH NGU VI TRUOC DAY KHONG HOC! Smile Smile Smile Smile

Cả 4 máy đèn sập 1 lượt, hay sập lần lượt, hay chỉ sập 1 trong 4 máy? Bác phải nói rõ thì mới có thể tìm hiểu nguyên nhân dc! Po tay
blackman
Pumpman
Pumpman
blackman

Pisces
Pig

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeTue Apr 07, 2009 8:46 pm

Thực tế bác CÒ nói không sai nhưng chỉ trên lý thuyết thôi. Không thể cùng một lúc 4 máy tắt cùng một lượt, chỉ một nguyên nhân đó là hệ thống tự động cắt cùng một lúc, nhưng sau này test lại thì bộ bảo vệ đó ok
4 máy tắt cùng một lúc mới bó chiếu đó chứ.
Hacon
Wiper
Wiper
Hacon

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeWed Apr 08, 2009 1:52 pm

Minh nói thế cũng đúng đấy chứ, có lý thuyết mới có thực tế..
tui thì thấy: có khả năng một máy bị chết thì các máy còn lại làm việc trong tình trạng quá tải nên sập lun thôi , già nua rồi lấy đâu mà chống nổi Smile Smile
HànhKhất
Motorman
Motorman
HànhKhất

Aquarius
Pig

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeFri Apr 10, 2009 8:04 am

Nắcman Kha nên xem lại, tớ ko nghĩ là tất cả 4 máy sập cùng 1 lượt đâu, mà sẽ có máy sập trước, máy sập sau. Po tay
blackman
Pumpman
Pumpman
blackman

Pisces
Pig

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeFri Apr 17, 2009 7:47 pm

Cuối cùng thì mình cũng đã có câu trả lời cho vấn đề này rồi
1> Hệ thống điều khiển tự động hoạt động rất tốt nên có tín hiệu báo cháy là lập tức ngắt nhiên liệu vào 4 máy đèn làm chết cùng một lúc.
2> Thực sự tín hiệu cháy cũng là sản phẩm hư nhưng từ hệ thống khí nén. Hệ thống khí nén đang dùng là máy nén trục vít nên khi quá tải van an toàn nổ thì hơi dầu ra cùng khí nén (trông rất giống khói), nên bị báo cháy và tắt cả 4 máy đèn.
3> Hệ thống khí nén này được bởi PLC nên khi khi PLC hư thì po chiếu không phát hiện được.
Cám ơn anh em đã góp ý. Smile Smile Po tay
skidrow1981vt
Student
Student

Leo
Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeFri Jan 21, 2011 10:51 pm

chua j da hoi noi hoi thang tu dong hoa' de no di kiem tra lai he thong bao chay cua no
cai van de nay cung gap roi nhung minh bi sap tram ep nuoc kiem tra tyhay báo chay trong phong tuabin he thong tu dong gat bo chiu' Smile
HànhKhất
Motorman
Motorman
HànhKhất

Aquarius
Pig

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitimeSun Jan 23, 2011 5:44 am

Đồng chí Khoai post bài có dấu nhé! Người VN ko biết gõ dấu thì tự bóp dái chết mẹ cho rồi! Twisted Evil
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: minh co mot thac mac xin hoi anh em?   minh co mot thac mac xin hoi anh em? Icon_minitime

minh co mot thac mac xin hoi anh em?
Trang 1 trong tổng số 1 trang